Yin la'akari da cire gashin laser? Ga abin da kuke buƙatar sani

Yawan gashin fuska da na jiki na iya shafar yadda muke ji, hulɗar zamantakewa, abin da muke sawa da abin da muke yi.
Zaɓuɓɓukan camouflaging ko cire gashin da ba'a so sun haɗa da tuɓe, aski, bleaching, shafa man shafawa, da farfaɗiya (amfani da na'urar da ke fitar da gashi da yawa lokaci ɗaya).
Zaɓuɓɓukan dogon lokaci sun haɗa da electrolysis (amfani da wutar lantarki don lalata gashin gashi) da kuma maganin laser.
Lasers suna fitar da haske tare da takamaiman tsayin tsayi na monochromatic. Lokacin da aka yi nufin fata, makamashi daga hasken yana canjawa zuwa fata da launin gashi na melanin. Wannan yana zafi kuma yana lalata nama da ke kewaye.
Amma don cire gashi har abada da kuma rage lalacewar nama da ke kewaye da shi, Laser yana buƙatar ƙaddamar da takamaiman ƙwayoyin cuta.Waɗannan ƙwayoyin ƙwanƙwaran gashi ne, waɗanda ke cikin ɓangaren gashin da ake kira kumburin gashi.
Tunda saman fata kuma yana dauke da sinadarin melanin kuma muna so mu guji cutar da su, aski a hankali kafin a yi magani.
Maganin Laser na iya rage yawan gashi har abada ko kuma cire gashin da ya wuce kima.
Rage raguwa na dindindin a cikin yawan gashi yana nufin cewa wasu gashi za su sake girma bayan zaman, kuma mai haƙuri zai buƙaci maganin laser mai gudana.
Cire gashi na dindindin yana nufin cewa gashin da ke cikin yankin da ake kula da shi baya girma bayan zama ɗaya kuma baya buƙatar ci gaba da jiyya na Laser.
Duk da haka, idan kuna da gashi mai launin toka ba tare da hyperpigmentation na melanin ba, Laser da ake samuwa a halin yanzu ba zai yi aiki sosai ba.
Yawan jiyya da kuke buƙata ya dogara da nau'in fatar ku na Fitzpatrick. Wannan yana rarraba fatarku bisa launi, ji da hasken rana da yuwuwar tanning.
kodadde ko fari fata, konewa sauƙi, da wuya tans (Fitzpatrick iri 1 da 2) Mutanen da duhu gashi iya yawanci cimma m gashi kau da 4-6 jiyya kowane 4-6 makonni. Mutanen da m gashi iya yawanci kawai cimma m gashi asarar kuma na iya buƙatar jiyya 6-12 a kowane wata bayan tsarin farko na jiyya.
Fata mai launin ruwan kasa, wanda wani lokaci yana ƙonewa, sannu a hankali ya juya launin ruwan kasa (nau'in 3) Mutanen da ke da duhu gashi yawanci suna iya samun nasarar kawar da gashin gashi na dindindin tare da jiyya na 6-10 kowane mako 4-6. Mutanen da ke da gashin gashi yawanci suna samun asarar gashi na dindindin kuma suna iya buƙata. don maimaita magani sau 3-6 a wata bayan jiyya na farko.
Mutanen da ke da matsakaici zuwa launin ruwan kasa mai launin ruwan kasa, da wuya suna konewa, tanned ko matsakaicin launin ruwan kasa (nau'in 4 da 5) gashi mai duhu zai iya samun asarar gashi na dindindin tare da jiyya na 6-10 kowane mako 4-6. Kulawa yawanci yana buƙatar watanni 3-6 na maimaita jiyya. .Blondes ba su da yuwuwar amsawa.
Hakanan za ku ji wani zafi yayin jiyya, musamman ma na farko. Wannan ya fi faruwa saboda rashin cire duk gashi daga wurin da za a bi da shi kafin a yi wa tiyata. Gashin da aka rasa yayin aski yana ɗaukar makamashin Laser kuma yana zafi saman fata. Maimaita magani akai-akai na iya rage zafi.
Fatar ku za ta ji zafi bayan mintuna 15-30 bayan maganin Laser. Ja da kumburi na iya faruwa har zuwa sa'o'i 24.
Mafi munin illolin sun haɗa da blisters, hyper- ko hypopigmentation na fata, ko tabo na dindindin.
Wadannan yawanci suna faruwa ga mutanen da suka yi kwanan baya kuma ba su daidaita saitunan laser ba. A madadin haka, waɗannan sakamako masu illa na iya faruwa lokacin da marasa lafiya suka sha magungunan da ke shafar amsawar fata ga hasken rana.
Lasers da suka dace da cire gashi sun haɗa da: Lasers ruby ​​​​dogon bugun jini, laser alexandrite mai tsayi mai tsayi, laser diode dogon bugun jini, da dogon bugun Nd: YAG lasers.
Intense pulsed light (IPL) na'urorin ba Laser na'urorin, amma flash fitilu cewa fidda mahara wavelengths na haske lokaci guda.Suna aiki kama da Laser, albeit kasa yadda ya kamata da kuma nisa da nisa da yuwuwar cire gashi har abada.
Don rage haɗarin lalacewa ga ƙwayoyin da ke samar da melanin a saman fata, zaɓin Laser da yadda ake amfani da shi na iya daidaitawa da nau'in fatar ku.
Mutanen da ke da fata mai launin fata da duhu suna iya amfani da na'urorin IPL, laser alexandrite, ko laser diode;mutanen da ke da duhu fata da duhu gashi za su iya amfani da Nd: YAG ko diode lasers;masu launin gashi ko jajayen gashi na iya amfani da laser diode.
Don sarrafa yaduwar zafi da lalacewar nama ba dole ba, ana amfani da gajeriyar bugun jini na Laser. An kuma daidaita makamashin laser: yana buƙatar ya zama babba don lalata ƙwayoyin ƙwayoyin cuta, amma ba mai girma ba har ya haifar da rashin jin daɗi ko ƙonewa.


Lokacin aikawa: Juni-21-2022